Đăng Nhập

Vui lòng khai báo chính xác tên truy cập và mật khẩu!

Quên mật khẩu?

Đăng Ký

Bạn phải điền đầy đủ thông tin đăng ký!

Rules Tháng 11 Dành Cho Nhóm Thành Viên

Shanks

Support

Support

Danh vọng : 15840

Uy tín : 5069

Huy hiệu : like,top,vip

Sun Nov 09, 2014 6:40 pm 

Rules Tháng 11 Dành Cho Nhóm Thành Viên Rules

Rules này sẽ có hiệu lực kể từ ngày 10/11/2014

1. Tên đặt khi post bài trong Diễn Đàn :

Nghiêm cấm đặt các tên: Administrator,Admin,Smod,Bot,Moderator,BQT... 
- Những tài khoản vi phạm nội quy đặt tên sẽ bị xóa bài viết hoặc band tên miễn vĩnh viễn

2. Vấn đề Quảng Cáo Game Private tại Diễn Đàn :

• Không Post nhiều chủ đề cùng 1 nội dung.

• Không cố tình Post Link Game của mình tại Topic của người khác.

VD: Về tình trạng SPAM nhiều chủ đề cùng 1 nội dụng :

Mr.A Post : Cùng tham gia Diễn Đàn Game Private với nội dung : Chào bạn, bạn đang ghé thăm Diễn Đàn Game-VN .... Lúc : 0h00' - 8/11/2014
Mr.B Post : Bạn đã biết Game Private qua đâu ? với nội dung : Chào bạn, bạn đang ghé thăm Diễn Đàn Game-VN .... Lúc : 1h00' - 9/11/2014

* Đây được coi là SPAM vì sao :

- Việc 2 thành viên cùng Post 1 nội dung nhưng lại đổi Title là đúng hay sai ? => Ban Quản Trị chúng tôi xin trả lời đó là :SAI

Vì : Khi các bạn Post liên tục cùng 1 nội dung như vậy thì sẽ làm ảnh hưởng tới Diễn Đàn vì Google sẽ không đánh giá cao nội dung => Làm giảm chất lượng Quảng Cáo tới Game Thủ mà đây là điều vô cùng hại => Hại cả bạn và cả Diễn Đàn.

* Game của tôi khi AlphaTest sẽ Post 1 bài, OpenBeta sẽ Post 1 bài vậy có phải là SPAM hay không ?

Đây vẫn là hành động SPAM vì sao ? Vì bạn chỉ thay đổi tiêu đề còn nội dung vẫn vậy => vẫn như Topic cũ.
Nhưng trường hợp này Ban Quản Trị có thể thông cảm và sẽ Close Topic AlphaTest của bạn. Để các bạn có thể chuyển sang Topic OpenBeta.

* Nhưng chúng tôi vẫn khuyến cáo các bạn nên tập trung vào 1 chủ đề để dễ dàng phát triển và đẩy mạnh hơn.

Chúng ta đang cố gắng xây dựng 1 cộng động vững mạnh và đông đảo, không lý gì lại vì 1 vài cá nhân mà phá hoại.

3. Hình thức xử phạt :

• Lần 1 : Ban Quản Trị sẽ xóa nội dung kèm theo thông báo

• Lần 2 : Ban Quản Trị sẽ BANNED 30 ngày cảnh cáo
    Lần 3 : Ban Quản Trị sẽ cấm toàn bộ IP của bạn trên Diễn Đàn

4. Nội dung bài viết :

* Tiêu đề : 85 ký tự.

* Nội dung : Tối thiểu 200 ký tự

5. Không đặt SDT, Địa chỉ Website lên Title Bài Viết

* Việc này là tối kỵ vì ảnh hưởng tới lượt Search từ Google đến Diễn Đàn.

* VD :

- Tên miền của bạn là : [You must be registered and logged in to see this link.]
- Bạn có thể chèn lên Tiêu Đề Bài Viết là : [Abc.Com]

* Vì vậy kể từ ngày : 9/11/2014, Tất cả các Topic mới Quảng Cáo tuyệt đối không đưa Website lên Tiêu Đề.
Bạn không có quyền trả lời bài viết